Nguyễn Trang
Nguyễn Trang
Thảo luận 2 thảo luận
Vỗ tay 0 vỗ tay
Lượt xem 48 lượt xem

ng ty mới thành lập theo giấy phép kinh doanh là 01/3/2022 theo quy định mới

Cho em hỏi, công ty mới thành lập theo giấy phép kinh doanh là 01/3/2022, theo quy định mới thời gianpphải nộp tờ khai, lệ phí môn bài là khi nào ạ?

Thảo luận 2 câu trả lời
Lượt xem 48 lượt xem
Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Trang 21:04 - Apr 30, 2022
Chào bạn. Điều 3 Nghị định 139/2016/NĐ-CP và điểm c Khoản 1 Điều 1 Nghị định 22/2020/NĐ-CP quy định những trường hợp sau đây đuuợc miễn thuế môn bài: 2) Miễn lệ phí môn bài trong năm đầu thành lập hoặc ra hoạt động sản xuất, kinh doanh (từ ngày 01/01 đến ngày 31/12) đối với: - Tổ chức thành lập mới (được cấp mã số thuế mới, mã số doanh nghiệp mới).
Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Trang 21:04 - Apr 30, 2022
Bạn nộp tờ khai trước ngày 30/01/2023 nhé
Vỗ tay vỗ tay
Câu hỏi liên quan
@ 2020 - Bản quyền của Công ty cổ phần công nghệ giáo dục Gitiho Việt Nam
Giấy chứng nhận Đăng ký doanh nghiệp số: 0109077145, cấp bởi Sở kế hoạch và đầu tư TP. Hà Nội