Vũ văn ân
 Vũ văn ân
Thảo luận 1 thảo luận
Vỗ tay 0 vỗ tay
Lượt xem 176 lượt xem

Cô ơi cho e hỏi.em làm ở phòng khám đa khoa thuộc...

Cô ơi cho e hỏi.em làm ở phòng khám đa khoa thuộc công ty. chuyên khám bênh và cấp thuốc (Xét n, chup chiếu, nội soi, siêu âm và bán thuốc) thì dịch vụ này là ko chịu thuế GTGT cổ nhỉ. em xuất hóa đơn phần thuế em tích ko chịu thuế phải ko cô?
Thảo luận 1 câu trả lời
Lượt xem 176 lượt xem
Vỗ tay vỗ tay
 Vũ văn ân 09:03 - Mar 22, 2019
khoản 9 Điều 4 Thông tư 219/2013/TT-BTC đối tượng không chịu thuế GTGT như sau:
- Dịch vụ y tế, dịch vụ thú y, bao gồm dịch vụ khám bệnh, chữa bệnh, phòng bệnh cho người và vật nuôi, dịch vụ sinh đẻ có kế hoạch, dịch vụ điều dưỡng sức khoẻ, phục hồi chức năng cho người bệnh, vận chuyển người bệnh, dịch vụ cho thuê phòng bệnh, giường bệnh của các cơ sở y tế; xét nghiệm, chiếu, chụp, máu và chế phẩm máu dùng cho người bệnh. Trường hợp trong gói dịch vụ chữa bệnh (theo quy định của Bộ Y tế) bao gồm cả sử dụng thuốc chữa bệnh thì khoản thu từ tiền thuốc chữa bệnh nằm trong gói dịch vụ chữa bệnh cũng thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT.
Vỗ tay vỗ tay
Câu hỏi liên quan
@ 2020 - Bản quyền của Công ty cổ phần công nghệ giáo dục Gitiho Việt Nam
Giấy chứng nhận Đăng ký doanh nghiệp số: 0109077145, cấp bởi Sở kế hoạch và đầu tư TP. Hà Nội