Trần thị quốc chánh
Trần thị quốc chánh
Thảo luận 1 thảo luận
Vỗ tay 0 vỗ tay
Lượt xem 104 lượt xem

"thu nhập làm thêm vào ngày nghỉ lễ ban đêm" cũng được miễn thuế hả

cô ơi, cho e hỏi "thu nhập làm thêm vào ngày nghỉ, lễ ban đêm" cũng được miễn thuế hả cô. Vậy trường hợp cộng tác viên tăng ca 4 tiếng vào buổi tối (18->21H) thì khoản này được miễn thuế hả cô?
Thảo luận 1 câu trả lời
Lượt xem 104 lượt xem
Vỗ tay vỗ tay
Trần thị quốc chánh 06:03 - Mar 13, 2020
ok, nó dc quy định tại điểm i khoản 1 Điều 3 Thông tư 111/2013/TT-BTC đó bạn, bạn có thể đọc để tham khảo thêm.
cộng tác viên thì bạn xem kê khai lương thế nào, họ k thuộc đối tượng tính lũy tiến (họ tính vãng lai?) thì đối tượng miễn thuế khác nhau đó bạn. quy định đọc thêm trên TT1111 nhé bạn
Vỗ tay vỗ tay
Câu hỏi liên quan
@ 2020 - Bản quyền của Công ty cổ phần công nghệ giáo dục Gitiho Việt Nam
Giấy chứng nhận Đăng ký doanh nghiệp số: 0109077145, cấp bởi Sở kế hoạch và đầu tư TP. Hà Nội