Nguyễn Thị Lệ Quyên
Nguyễn Thị Lệ Quyên
Thảo luận 10 thảo luận
Vỗ tay 0 vỗ tay
Lượt xem 194 lượt xem

Tạm tính thuế thu nhập doanh nghiệp

Tạm tính thuế thu nhập doanh nghiệp

Thảo luận 10 câu trả lời
Lượt xem 194 lượt xem
Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 20:09 - Sep 08, 2020

Cô cho em hỏi hàng quý mình tạm tính thuế thu nhập doanh nghiệp nếu có lãi phải nộp luôn nay để cuối năm rồi nộp ạ. Vì có quý lãi, có quý lỗ ạ. Em cảm ơn

Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 02:09 - Sep 09, 2020

tạm tính theo quý lãi là nộp luôn bạn ạ, cứ tổng số thuế cuối năm phải nộp mà chưa nộp đến 80% thfi sẽ bị tính lãi chậm nộp từ ký quý 4 đến ngày nộp bctc và nộp tiền thuế

Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 05:09 - Sep 09, 2020

Thế để đến quý 4 em tạm tính rồi nộp 1 thể vẫn được đúng không ạ

Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 09:09 - Sep 09, 2020
bình thường cũng k sao chứ nếu họ ktra chi tiết thì lại mất công đó bạn 
Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 09:09 - Sep 09, 2020

Dạ vâng em cảm ơn ạ

Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 14:12 - Dec 06, 2020

Cô cho em hỏi cuối năm.bên em có tặng điện thoại cho nhâ viên bên em cần có những chứng từ nào và định khoản như thế nào thì hợp lý không bị loại ạ

Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 09:12 - Dec 07, 2020

bạn tặng cho nv đạt thành tích tốt hay tặng đồng loạt? Cái đối tượng tặng này bạn cần có quyết định nhé````````````````.

khi tặng cho  nv  thì bạn vẫn phải xuất hóa đơn: Tại điểm b khoản 1 Điều 16 Thông tư 39/2014/TT-BTC quy định: “Người bán phải lập hóa đơn khi bán hàng hóa, dịch vụ, bao gồm cả các trường hợp hàng hoá, dịch vụ dùng để khuyến mại, quảng cáo, hàng mẫu; hàng hoá, dịch vụ dùng để cho, biếu, tặng, trao đổi, trả thay lương cho người lao động và tiêu dùng nội bộ (trừ hàng hoá luân chuyển nội bộ để tiếp tục quá trình sản xuất).”


Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 07:12 - Dec 08, 2020

Dạ bên em tặng cho nhân viên xuất sắc thôi ạ, và thưởng 1 tháng lương vào cuối năm cho tất cả nhân viên, khoản tiền được thưởng em có ghi trong hợp đồng lao động thì vẫn được tính phi phí cho doanh nghiệp khi quyết toán đúng không ạ

Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 16:12 - Dec 08, 2020

Có xuất hoá đơn, hoặc quy đổi về lương thưởng hợp lệ là ok bạn nhé. Tuy nhiên ngoài tndn bạn xem tncn của lao đôngk đó nữa bạn nhé 

Vỗ tay vỗ tay
Nguyễn Thị Lệ Quyên 15:12 - Dec 09, 2020

Dạ vâng em cảm ơn ạ

Vỗ tay vỗ tay
Câu hỏi liên quan
@ 2020 - Bản quyền của Công ty cổ phần công nghệ giáo dục Gitiho Việt Nam
Giấy chứng nhận Đăng ký doanh nghiệp số: 0109077145, cấp bởi Sở kế hoạch và đầu tư TP. Hà Nội